Thuốc Ibuprofen: Thành phần, công dụng và cách dùng hiệu quả

Thuốc Ibuprofen thường được áp dụng để giảm đau, kháng viêm, hạ sốt và chống kết tập tiểu cầu. Tuy nhiên, để sử dụng an toàn và hiệu quả thuốc này, bạn cần tìm hiểu kỹ thông tin về thành phần, liều lượng, cách dùng và một số lưu ý cần thiết.

Thuốc Ibuprofen là gì?

Ibuprofen là thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau và viêm thuộc nhóm không steroid. Thuốc này được nghiên cứu và sử dụng rộng rãi ở các nước châu u với chức năng tương tự như paracetamol ở Việt Nam.

Ban đầu Ibuprofen được dùng thử nhằm mục đích cải thiện tình trạng nôn nao trong người. Sau đó, từ năm 1969, thuốc này bắt đầu được sử dụng rộng rãi tại Anh vào năm, tiếp đó là Hoa Kỳ nhằm điều trị viêm khớp dạng thấp. Một thời gian không lâu sau, Ibuprofen trở thành loại thuốc không kê đơn đầu tiên ở 2 nước trên thay vì thuốc aspirin giống như trước đây.

Đến nay thuốc Ibuprophen đã được sử dụng rộng rãi để giảm các triệu chứng đau đầu, đau nhức cơ bắp, viêm khớp, đau bụng kinh và đặc biệt là đau răng… Ngoài ra thuốc còn giúp hạ sốt và khắc phục các triệu chứng của bệnh cảm cúm, nhiễm lạnh thông thường.

Sản phẩm dạng viên nén 200mg
Thuốc Ibuprofen dạng viên nén 200mg

Ibuprophen được bào chế thành nhiều dạng cụ thể:

  • Viên uống: Viên nén Ibuprofen (100mg, 150mg, 200mg, 300mg, 400mg); viên nang Ibuprofen (200mg) và nhũ tương Ibuprofen (20mg/ml)
  • Dùng để đặt trực tràng: Viên đạn Ibuprofen (500mg)
  • Bôi ngoài da: Gel Ibuprophen (5%)

Tìm hiểu thêm: Thuốc steroid Ibuprofen trị viêm nha chu 

Thành phần của thuốc Ibuprofen

Đúng như tên gọi, thuốc Ibuprophen có thành phần chính là ibuprofen. Tùy theo cách đóng gói mà hàm lượng thuốc cũng khác nhau. Có thể là các dạng như sau:

  • Viên nén.
  • Viên nén phân tán.
  • Viên nén bao phim.
  • Viên nén bao đường.
  • Viên nang.
  • Dung dịch tiêm.

Thuốc Ibuprofen có tác dụng gì?

Ibuprofen có 3 tác dụng chính là giảm đau, hạ suốt và chống viêm.

Tác dụng giảm đau

Ibuprofen hoạt động dựa theo cơ chế ngăn chặn sự tổng hợp prostaglandin E2α. Nhờ đó các dây thần kinh cảm giác gây đau cũng bị giảm đi. Vì vậy thuốc thường được áp dụng cho những bệnh nhân có triệu chứng đau nhẹ và vừa. Đáng chú ý, Ibuprofen không hề gây nghiện như nhiều loại thuốc giảm đau khác.

Viên uống có 3 tác dụng chính là giảm đau, hạ sốt và chống viêm
Viên uống Ibuprofen có 3 tác dụng chính là giảm đau, hạ sốt và chống viêm

Tác dụng hạ sốt

Ibuprophen có khả năng làm ức chế men COX. Đây chính là chất xúc tác trong quá trình hình thành Prostaglandin E1, E2 tại vùng dưới đồi (hai loại tác nhân gây viêm). Nhờ vậy thuốc có thể mang lại tác dụng hạ thân nhiệt vô cùng hiệu quả cho những người đang có tác nhân gây sốt. Còn với người bình thường thì chức năng này của Ibuprophen sẽ không được kích hoạt.

Thường thì Ibuprophen sẽ được chỉ định cho bệnh nhân sốt do cảm lạnh, cảm cúm thông thường. Với từng trường hợp, bác sĩ sẽ kê liều lượng thuốc sao cho phù hợp.

Tác dụng chống viêm

Ibuprophen có thể ngăn chặn được hầu hết các tác nhân gây ra viêm nhiễm. Tuy nhiên, tác dụng này chỉ có ở loại thuốc liều cao. Thường thì đối với các trường hợp dùng để điều trị tình trạng viêm, bác sĩ sẽ chỉ định Ibuprofen 600mg hoặc 800mg.

Ngoài ra, Ibuprophen cũng có thể được áp dụng để giảm các cơn đau cấp tính do bệnh gout gây ra. Tuy nhiên, thuốc chỉ mang lại hiệu quả tức thời.

Chỉ định và chống chỉ định thuốc giảm đau răng Ibuprofen

Thuốc giảm đau răng Ibuprofen chỉ phát huy tối đa hiệu quả khi sử dụng cho đúng đối tượng.

Chỉ định:

  • Người gặp phải các cơn đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu, đau răng hàm, đau lưng, đau cơ, đau khớp và đau bụng kinh.
  • Người bị sốt do cảm lạnh, cảm cúm thông thường.
  • Bệnh nhân bị viêm khớp mạn tính
  • Bệnh nhân bị gout cấp tính.
  • Người bị viêm lợi, viêm nha chu.
Người bị cảm lạnh có thể dùng sản phẩm để điều trị bệnh
Người bị cảm lạnh có thể dùng viên uống Ibuprofen để điều trị bệnh

Chống chỉ định:

  • Người suy thận, suy gan hoặc có triệu chứng viêm loét dạ dày.
  • Người có triệu chứng xuất huyết do các nguyên nhân khác ngoại trừ sốt xuất huyết.
  • Đối tượng có thể dùng Ibuprofen nhưng cần thận trọng:
  • Người từng bị dị ứng với các thuốc kháng viêm steroid.
  • Bệnh nhân đái tháo đường.
  • Người bị hen suyễn.
  • Bệnh nhân cao huyết áp
  • Phụ nữ mang thai.
  • Các mẹ bỉm sữa đang trong thời kỳ cho bon bú.

Cách dùng thuốc Ibuprofen an toàn, hiệu quả

Ibuprofen đều được sử dụng sau khi ăn, tuy nhiên liều dùng cho trẻ em và người lớn có sự khác biệt đáng kể.

Cách sử dụng Ibuprophen cho trẻ em

Ibuprophen dùng cho trẻ em theo từng mục đích có liều lượng như sau:

  • Hạ sốt: Trẻ từ 6-12 tuổi cần sử dụng 5 mg/kg cân nặng/liều đối nếu sốt dưới 39,2 độ C. Ngược lại, nếu sốt trên 39,2 độ C thì liều dùng là 10mg/kg. Khoảng cách giữa 2 liều liên tiếp là 6-8 giờ.
  • Giảm đau: Sử dụng 4-10 mg/kg cân nặng/liều, một ngày không uống quá 40mg/kg cân nặng. Khoảng cách uống Ibuprophen giữ 2 lần liên tiếp là 6-8 giờ.
  • Điều trị viêm khớp dạng thấp: Trẻ từ 6 tháng đến 12 tuổi cần sử dụng 30-40 mg/kg cân nặng /ngày, chia đều thành 3 – 4 lần uống. Chú ý, cho bé uống liều thấp trước sau đó mới tăng dần lên.
Chú ý đến liều lượng thuốc khi sử dụng Ibuprofen cho trẻ em
Chú ý đến liều lượng thuốc khi sử dụng Ibuprofen cho trẻ em

Cách dùng Ibuprophen cho người lớn

Khi áp dụng cho người lớn, liều lượng Ibuprofen cần sử dụng theo từng mục đích là:

  • Điều trị viêm khớp: Sử dụng 400-800mg/liều, mỗi lần uống cách nhau 6-8 giờ.
  • Giảm đau: 200-400mg/lần uống, tái sử dụng thuốc sau 4-6 giờ khi cần thiết.
  • Hạ sốt: Uống 200-400mg/liều, mỗi liều cách nhau 4-6 giờ nếu cần thiết.

Lưu ý khi sử dụng Ibuprofen

Một số lưu khi dùng thuốc Ibuprofen bao gồm:

Lưu ý trước khi dùng:

  • Chỉ dùng Ibuprofen khi có chỉ định của bác sĩ.
  • Thông tin cho bác sĩ về những loại thuốc mà bạn đang sử dụng.
  • Chỉ mua Ibuprofen ở hiệu thuốc uy tín, sản phẩm còn hạn dùng và nguyên tem mác.

Lưu ý trong khi sử dụng:

  • Uống Ibuprofen dạng viên cần sử dụng khoảng 240ml nước
  • Không sử dụng Ibuprofen khi bụng đang đói. Thời điểm tốt nhất để uống thuốc này là sau ăn khoảng 30 – 45 phút.
  • Không nằm hoặc vận động mạnh ngay sau khi vừa uống thuốc.
  • Liều lượng dùng Ibuprofen không được nhiều hơn 6 viên trong 24 giờ, trừ khi có chỉ định đặc biệt của bác sĩ
  • Sau khi sử dụng Ibuprofen mà tình trạng sốt kéo dài hơn 3 ngày hoặc trở nên nghiêm trọng hơn thì hãy báo ngay cho bác sĩ
  • Thông báo cho bác sĩ nếu sau khi sử dụng Ibuprofen cơn đau kéo dài hơn 10 ngày hoặc trở nên tồi tệ hơn.
  • Tuyệt đối không sử dụng thuốc Ibuprofen liên tục 10 ngày trong bất cứ trường hợp nào.
Không sử dụng Ibuprofen liên tục 10 ngày
Không sử dụng Ibuprofen liên tục 10 ngày
  • Khi đang dùng thuốc giảm đau, hạ sốt Ibuprofen tuyệt đối không sử dụng thêm bất cứ thảo dược nào khác
  • Khi vô tình uống quá liều Ibuprofen nêu chưa có triệu chứng bất thường thì bạn cần kích thích gây nôn bằng cách móc họng đồng thời uống nhiều nước lọc để tăng số lần đi tiểu. Ngược lại, khi cơ thể đã có dấu hiệu như tiêu chảy, hoa mắt, chóng mặt,… thì bạn cần di chuyển đến các cơ sở y tế gần nhất để được kiểm tra và khắc phục.
  • Trong trường hợp quên liều Ibuprofen thì bạn hãy uống lại ngay khi nhớ ra nếu như thời gian uống liều tiếp theo còn trên 3 tiếng. Ngược lại, hãy bỏ qua luôn liều đó và dùng liều kế tiếp theo đúng thời gian đã quy định. Tuyệt đối không được tăng liều lượng Ibuprofen lên gấp đôi nhằm mục đích bù lại liều đã quên trước đó.

Tác dụng phụ: Khi dùng quá liều hoặc có cơ địa dị ứng với thành phần trong Ibuprofen, bạn có thể sẽ phải đối mặt với một số tác dụng phụ như sau:

  • Buồn nôn, thậm chí là nôn.
  • Đau dạ dày.
  • Xuất huyết bất thường.
  • Rối loạn nhu động ruột với các triệu chứng đầy hơi, chướng bụng, tiêu chảy, táo bón,…
  • Biểu hiện bất thường trên da gồm nổi mẩn đỏ, ngứa, phát ban, dị ứng da,…
  • Ảnh hưởng tới hệ hô hấp với sự xuất hiện của các cơn hen, khó thở, thở gấp, thở hụt hơi, lưỡi sưng
  • Đau nhức đầu, chóng mặt, choáng váng cơ thể.
  • Tăng men transaminase ở gan, gây thương tổn cho gan.
  • Mất bạch cầu hạt.
  • Suy thận.
  • Thị giác bị rối loạn, mắt trở nên nhạy cảm hơn với ánh sáng, có hiện tượng rung giật nhãn cầu.
  • Máu khó đông.
  • Tăng nhịp tim, giảm trí nhớ và tăng nguy cơ nhồi máu cơ tim.
Mẩn, ngứa da là một trong những tác dụng phụ khi bạn dùng quá liều Ibuprofen
Mẩn, ngứa da là một trong những tác dụng phụ khi bạn dùng quá liều Ibuprofen

Tương tác thuốc: Thuốc giảm đau răng Ibuprofen có thể xảy ra tương tác với một số loại thuốc sau: Digoxin, Methotrexat, Ciclosporin…

Lưu ý: Nếu bạn bị mẫn cảm và dị ứng với các thành phần của thuốc Ibuprofen thì cần lập tức dừng lại. Để loại bỏ nhanh chóng tình trạng đau răng gây ra, bạn có thể tham khảo bài thuốc thảo dược tự nhiên Nha Chu Tán của Trung tâm Nghiên cứu và Ứng dụng Thuốc dân tộc.

Sau chuyến đi công tác và nói chuyện với người dân tộc Lự Lai Châu về phong tục nhuộm răng đen có tác dụng chống sâu răng, bảo vệ men răng,  giúp răng chắc khỏe… đội ngũ chuyên gia của Thuốc dân tộc tìm được nguồm cảm hứng và nhanh chóng bắt tay vào nghiên cứu, bào chế bài thuốc Nha Chu Tán giúp giải quyết triệt để tình bệnh lý răng miệng.

Bài thuốc có thành phần 100% thảo dược tự nhiên, đạt chuẩn GACP – WHO, có dược tính cao đi sâu vào xử lý các triệu chứng gây bệnh, loại bỏ tận gốc các căn nguyên gây đau răng như sâu răng, viêm nha chu, viêm lợi… Đặc biệt bài thuốc vô cùng lành tính, an toàn, dùng được cho trẻ trẻ trên 5 tuổi.

Các thành phần bài thuốc Nha Chu Tán
Các thành phần bài thuốc Nha Chu Tán

So với những loại thuốc tây y và đông y trên thị trường, Nha Chu Tán đã chứng minh được công dụng cao gấp nhiều lần thông thường. Tuân thủ đúng theo các chỉ dẫn từ chuyên gia, bác sĩ, người bệnh có thể loại bỏ dứt điểm các cơn đau răng, hôi miệng, viêm lợi, nhiệt miệng chỉ sau MỘT LIỆU TRÌNH nhờ vào cơ chế THẨM THẤU – ĐÌNH CHỈ – TẤN CÔNG.

Bài thuốc được bào chế dưới dạng thuốc bột, gel bôi, nước súc miệng nên vô cùng tiện lợi cho người sử dụng. Một bộ sản phẩm Nha Chu Tán cao cấp bao gồm 1 nước súc miệng và một gel bôi. Nhờ sự kết hợp linh hoạt  này người sử dụng sẽ rút ngắn thời gian sử dụng, cam kết chấm dứt cơn đau răng sau 7 ngày.

Cơ chế tác động kép độc đáo điều trị tấn gốc bệnh lý răng miệng
Cơ chế tác động kép độc đáo điều trị tấn gốc bệnh lý răng miệng

Ngoài ra, bài thuốc còn có tác dụng chống viêm lợi, trị hôi miệng, viêm nha chu, nấm lưỡi, sâu răng, giúp tăng khả năng bảo vệ răng miệng. Hiện nay, Nha Chu Tán là giải pháp chữa đau răng an toàn được mọi người khuyên dùng. Bài thuốc đã chuyển giao thành công sang Viện nha khoa ViDental đang được phân phối tại đây và các phòng nha liên kết. Hãy gọi ngay để được tư vấn liệu trình phù hợp.

LIÊN HỆ NHẬN LIỆU TRÌNH ĐIỀU TRỊ ĐAU RĂNG

Ibuprofen: Giá bao bán nhiêu, mua ở đâu chính hãng?

Trên thực tế, có rất nhiều Ibuprofen với các dạng bào chế và liều lượng khác nhau và tất nhiên, giá thành của chúng cũng không giống nhau. Để có được thông tin chính xác nhất về giá bán Ibuprofen bạn hãy liên hệ trực tiếp với các đơn vị phân phối dược phẩm uy tín.

Theo khảo sát sơ bộ trên thị trường thì giá thuốc giảm đau Ibuprofen theo từng loại như sau:

  • Ibuprofen 200mg (Mỹ): 360.000 đồng cho 1 hộp 500 viên.
  • Ibuprofen Stada 400 mg (Mỹ): 470.000 cho 1 hộp có thể là 2 vỉ x 10 viên hoặc 10 vỉ x 10 viên và lọ có chứa 100 viên.
  • Ibuprofen 600ml: 38.000 – 40.000 đồng cho 1 hộp có chứa 10 vỉ x 100 viên.

Vậy nên tìm mua thuốc giảm đau răng Ibuprofen chính hãng ở đâu? Theo lời khuyên của các bác sĩ, để chọn được sản phẩm có chất lượng tốt và giá thành hợp lý thì bạn hãy tìm đến nhà thuốc bệnh viện hoặc các hiệu thuốc lớn trên toàn quốc.

Thuốc Ibuprofen thực sự mang lại rất nhiều lợi ích, không chỉ giảm đau, hạ sốt mà còn có tác dụng chống viêm. Trên thực tế, mỗi người trong chúng ta chắc chắn sẽ phải sử dụng sản phẩm này ít nhất 1 lần trong đời. Chính vì thế việc nắm nắm rõ được các kiến thức cơ bản về thành phần, công dụng, cách dùng và một số lưu ý khi uống thuốc là vô cùng quan trọng.

XEM NGAY: 

Bình luận (40)

  1. Trần Kim Anh says: Trả lời

    Cùng là một loại thuốc nhưng có nhiều dòng khác nhau như vậy thì biết dùng loai nào được nhỉ. Như tôi đang bị viêm lợi đau nhức chân răng thì có thể dùng loại nào được mọi người?

    1. Nguyễn Hồng says: Trả lời

      Bạn cứ ra hiệu thuốc bảo người ta bán cho. Tôi nghĩ nó giống nhau cả thôi. Căn bản mỗi công ty sản xuất thì người ta để tên khác nhau thôi còn công dụng như nhau cả

    2. Viện nha khoa Vidental says: Trả lời

      Chào Bạn Kim Anh. Trung tâm đã nhận được thông tin từ Bạn. Tình trạng viêm lợi, đau nhức chân răng của Bạn diễn ra trong bao lâu rồi. Với tình trạng của Bạn nha khoa Vidental có bài thước đông y giúp điều trị hiệu quả, chuyên sâu. Để có thể tư vấn cụ thể cho Bạn, Vidental cần nắm rõ hơn về triệu chứng của Bạn. Bạn vui lòng để lại số điện thoại hoặc liên hệ đến số hotline 0987 933 309 để được tư vấn từ bác sĩ Bạn nhé. Cảm ơn Bạn!

    3. Đặng Minh says: Trả lời

      Nếu viêm lợi, đau nhức răng thì dùng thuốc đông y của vidental đó đừng uống thuốc giảm đau hại người hai gan thận. thuốc đông y bên này chỉ cần dùng tại chỗ chứ không phải uống mà hiệu quả được lâu chứ không phai chỉ có tác dụng lúc sử dụng thuốc thôi đâu

    4. Hồng Nam says: Trả lời

      Thuốc bạn nói là thuốc Nha chu tán đúng không. Bạn dùng thuốc này rồi à, không biết thực hư thế nào nhưng tôi thấy viện nha khoa này nổi tiếng với được nhiều người khen https://nhakhoaaz.com/trung-tam-nha-khoa-dieu-tri-vidental-care-mang-dich-vu-nha-khoa-dat-chuan-quoc-te-cho-nguoi-viet-1105.html

    5. Thúy Anh says: Trả lời

      Viện nha khoa vidental nổi tiếng với điều trị các bệnh về răng miệng tốt mà. Gia đình tôi khi có vấn đề về răng miệng thì toàn vào đây thôi, giá cả hợp lý mà dịch vụ tốt.

  2. Lê Quang Hưng says: Trả lời

    Chào mọi người, tôi bị nhức răng do sâu răng. Ngày thì đỡ nhưng càng về đêm thì càng đau đến mất ngủ. Như vậy thì uống được thuốc ibuprofen không?

    1. Viện nha khoa Vidental says: Trả lời

      Chào bạn! Với tình trạng của bạn để giảm đau có thể dùng ibuprofen tuy nhiên nó chỉ là thuốc giảm đau tạm thời. Bạn nên tới viện hoặc các nha khoa để bác sĩ thăm khám và điều trị nguyên nhân cho bạn thì mới được lâu dài. Hiện nay, Vidental có bài thuốc đông y giúp điều trị sâu răng, đau nhức răng hiệu quả và chuyên sâu. Để được tư vấn cụ thể Bạn vui lòng để lại số điện thoại hoặc liên hệ tới số hotline của Vidental để được Bác sĩ tư vấn. Cảm ơn Bạn!

    2. Thúy Nguyễn says: Trả lời

      Đúng rồi bác à. Sâu răng đau vậy thì phải đên bác sĩ đi. Đến người ta khám xem răng bị sâu đến đâu rồi. Điều trị được thuốc hay phải trám hàn đấy, không chủ quan được đâu, để cẩn thận nó ảnh huonwgr đến tủy đấy

  3. Lê Vương says: Trả lời

    Tôi đang bị đau răng,người cảm giác ngay ngấy sốt thì uống được ibuprofen có đúng không? Thuốc này cứ ra hiệu thuốc hỏi mua là có đúng không?

  4. Ngô Thị Thoa says: Trả lời

    Ibuprofen tưởng chỉ để hạ sốt vậy mà nó còn chữa được cả bệnh đau răng cơ à, nhiều công dụng thế thf liệu có hiệu quả hay không?

    1. Viện nha khoa Vidental says: Trả lời

      Chào bạn! Ibuprofen là thuốc giảm đau chống viêm để điều trị triệu chứng đau nói chung như đau khớp, đau cơ, đau răng lợi do viêm.v.v. Tuy nhiên, nếu bị đau thì trước hết bạn nên đi khám bác sĩ rồi uống theo khuyến cáo của bác sĩ không nên tự ý mua thuốc về uống. Không biết Bạn đang gặp phải vấn đề gì về răng miệng, Bạn có thể chia sẻ cụ thể để Vidental nắm được và tư vấn cho Bạn. Bạn có thể đến một tỏng các cơ sở của chúng tôi hoặc để lại số điện thoại để được bác sĩ tư vấn Bạn nhé. Cảm ơn Bạn>

    2. Nguyễn Văn Phương says: Trả lời

      Viện vidental có bác sĩ khám luôn à, tôi hiện đang bị viêm lợi, lợi sưng đỏ chân răng bị đau nhức. Cho tôi xin địa chỉ cụ thể của nha khoa mình với,

    3. Đặng Tuấn Anh says: Trả lời

      Vidental có bác sĩ nha khoa chuyên khám và điều trị răng luôn đó anh bạn. Viện này có nhiều cơ sở Hà Nội, Hồ Chí Minh với các tỉnh nữa. Anh bạn cứ gọi điện trực tiếp cho họ mà hỏi xem địa chỉ nào gần thì tới đó mà khám cho tiện

    4. Vũ thị Hồng Nga says: Trả lời

      Nha khoa này giờ giấc làm việc như nào vậy, đến đây khám răng quy trình có lâu không, tôi bị đau nhức răng chắc do sâu răng, uống mấy thuốc tây giảm đau rồi nhưng không ăn thua. Thấy bên này được khen nhiều https://www.tapchidongy.org/trai-nghiem-dich-vu-nha-khoa-tham-my-chuan-5-sao-tai-trung-tam-nha-khoa-tham-my-vidental.html

    5. Đặng Thị Hoa says: Trả lời

      Chị cứ đến vào quầy lễ tân đăng kỹ khám rồi họ sắp xếp cho vào khám thôi. Mà họ có cho đăng ký trước đó, chị đặt lịch onl trước cho nhanh đến không phaỉ chờ lâu. Đến được bác sĩ khám rồi thông báo cho biết về tình trạng răng miệng, tư vấn cụ thể cho với trường hợp phải dùng thuốc. Em răng bị sâu dẫn đến đau nhức, cũng đến khám dùng thuốc nha chu tán của họ giờ khỏi, hết đau dfduwocj rồi. Ở đây em thấy bác sĩ nhiệt tình, thuốc tốt.

  5. Phạm Cảnh says: Trả lời

    Bị đau nhức chân răng thì dùng loại ibuprofen nào là tốt nhất, mua được ở đâu để được thuốc chính hãng?

    1. Viện nha khoa Vidental says: Trả lời

      Chào bạn! Tùy từng mức độ đau và tình trạng bệnh dẫn đến đau răng mà có thể dùng các thuốc khác nhau. Để có thể tư vấn cụ thể cho Bạn, chúng tôi cần nắm rõ hơn về tình trạng răng miệng hiện nay của Bạn. Bạn vui lòng liên hệ với chúng tôi tại các địa chỉ trực tiếp hoặc liên hệ tới số 0987 933 309 để được bác sĩ thăm khám và tư vấn cụ thể cho Bạn. Cảm ơn Bạn!

  6. Lê Khánh An says: Trả lời

    Mình hay có vấn đề về răng miệng, mỗi lần răng đau nhức là uống thuốc tây nhiều rồi mà không khỏi. Giờ muốn chuyển điều trị bằng thuốc đông y nha chu tán. Xin được tư vấn

    1. Viện nha khoa Vidental says: Trả lời

      Chào bạn! Với bệnh về răng miệng có thể dùng được bài thuốc nha chu tán của chúng tôi. Tuy nhiên, tùy tình trạng cụ thể mà sẽ có những phác đồ điều trị khác nhau sao cho phù hợp và mang lại hiệu quả tốt nhất. Bạn vui lòng để lại số điện thoại hoặc liên hệ với chúng tôi theo số hotline để được bác sĩ thăm khám và kê đơn phù hợp cho bạn. Cảm ơn Bạn!

    2. Trường Nam says: Trả lời

      Thuốc nha chu tán của viện nha khoa vidental dùng có loại xúc miệng và loại bôi vào chỗ tổn thương bạn ạ. mình đang dùng đây, nói chung cũng dễ dùng. Thuốc này trẻ nhỏ cũng sử dụng được, mỗi trường hợp sẽ có liều thuốc khác nhau. Bác sĩ sẽ khám tình trạng rồi tư vấn cụ thể cho.

    3. Đinh Thủy says: Trả lời

      Muốn tìm hiểu kỹ bài thuốc nha chu tán thì vào đây mà đọc nhé mọi người, tôi thấy thông tin khá đầy đủ chữa được các bệnh về răng miệng https://wikinhakhoa.com/nha-chu-tan-giai-phap-cham-soc-rang-mieng-thien-nhien-the-he-moi.html

  7. Phương Nguyễn says: Trả lời

    Cứ đau nói chung là uống ibuprofen sao ạ? Thuốc này hình như cứ ra hiệu thuốc là có đúng koong?

    1. Viện nha khoa Vidental says: Trả lời

      Chào bạn! Ibuprofen là thuốc giảm đau chống viêm được bán rộng rãi ở tại các hiệu thuốc. Nhưng không phải trường hợp đau nào cũng dùng được. Trước khi dùng bạn nên có sự tham khảo của bác sĩ. Không biết hiện nay Bạn đang gặp phải tình trạng cụ thể như nào, Bạn vui lòng liên hệ với chúng tôi theo số hotline 0987 933 309 để được Bác sĩ tư vấn cụ thể Bạn nhé. Cảm ơn Bạn!

    2. Dương Nguyễn says: Trả lời

      Thuốc giảm đau này mà dùng linh tinh laf nguy hiểm đó. Tôi có người quen bị chảy máu dạ dày vì dùng thuốc giảm đau nhiều đấy, tốt nhất liên quan thuốc thang uống vào người thì nên theo chỉ định của Bác sĩ

  8. Kiên Long An says: Trả lời

    Con nhà mình cháu đang bị đau răng số 8. Giờ bị sưng 1 bên má luôn. Như vậy thì điều trị như thế nào vậy? Có cần đi nha khoa không hay mua thuốc về nhà là được

    1. Viện nha khoa Vidental says: Trả lời

      Chào bạn! Trung tâm đã nhận được thông tin từ Bạn, Trường hợp cháu nhà Bạn bị đau răng số 8 gặp phải trong bao lâu rồi. Với những trường hợp răng mọc lệch, chân răng bị viêm sẽ gây ra tình trạng đau nhức. Bạn nên cho Cháu đi khám để nắm rõ được tình trạng răng lợi. Để được tư vấn cụ thể hơn, Bạn vui lòng để lại số điện thoại hoặc liên hệ với chúng tôi theo số hotline 0987 933 309 để được bác sĩ thăm khám và tư vấn cụ thể. Cảm ơn Bạn!

    2. Dương Hà says: Trả lời

      Trẻ em dùng ít thuốc giảm đau tây y thôi. Không tốt đâu. Bên vidental này họ có thuốc đông y chữa các bệnh về răng miệng bầu bí hay trẻ nhỏ đều sử dụng được hết đấy, đưa con đến bác sĩ họ khám rồi tư vấn cho.

    3. Lam Ngyê says: Trả lời

      Thuốc nha chu tán của Vidental mua ở hiệu thuốc ngoài có không hay phải đến nha khoa này khám thì mới được, nhà tôi ở tỉnh mà hình như nha khoa này họ có ở Hà Nội thôi thì pahir

    4. Viện nha khoa Vidental says: Trả lời

      Chào bạn! Hiện tại, bài thuốc nha chu tán chỉ có tại các cơ sở của viện nha khoa vidental chúng tôi. Ngoài cơ sở tại Hà Nội và Hồ Chí Minh, chúng tôi còn có các cơ sở liên kết tại các Tỉnh. Để được tư vấn và mua thuốc, bạn vui lòng để lại số điện thoại hoặc liên hệ với chúng tôi theo số 0987 933 309 để được tư vấn cụ thể từ Bác sĩ. Cảm ơn Bạn!

  9. An Nguyên says: Trả lời

    Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi, tôi bị 2 cái răng sâu, mấy ngày nay bị đau nhức quá rất là khó chịu, đau đến mất ăn mất ngủ, nhờ bác sĩ tư vấn cho tôi nên dùng thuôốc gì để không bị ảnh hưởng đến sức khỏe.

  10. Đặng Long Anh says: Trả lời

    Thuốc này uống có ophair theo chỉ định của bác sĩ không hay cứ ra tiệm thuốc mua là được vậy nhỉ, mấy ngày nay cứ ăn vào là đau răng quá không chị được, đúng là kinh khủng nhất vẫn là cái đau răng

    1. Uyên says: Trả lời

      Thuốc ibuprofen uống giảm đau nhanh nhưng mỗi tội hơi hại dạ dày. Tôi uống loại này vào là rất hay bị cồn cào bụng, khó chịu lắm

  11. Đặng Lâm says: Trả lời

    Bị nhiệt miệng, đau nhức kẽ răng thì có uống được ibuprofen không vậy? tôi rất hay bị nhiệt miệng, trước có uống 1 vài loại thuốc rồi nhưng chỉ hiệu quả được lúc uống thuốc thôi.

    1. thoa Hà says: Trả lời

      Cái ibuprofen kia cũng chỉ là thuốc giám đau thôi mà nên uống vào nó cũng chỉ có tác dụng tức thời trước mắt thôi, em đang tìm thuốc nào cho hiệu quả lâu dài chứ cứ bị nhiệt miệng liên tục.

    2. Hà Nguyên says: Trả lời

      vDùng nha chu tán của Vidental này đi, chữa được cả nhiệt miệng với đau răng luôn mà thuốc này chỉ cần bôi với dùng nước súc miệng hàng ngày thôi, không phải uống gì hết, ở đây lại có bác sĩ khám tư vấn cẩn thận cho mình. Họ là có cả 1 hệ sinh thái đây này https://ihs.org.vn/vien-nha-khoa-vidental-he-sinh-thai-nha-khoa-phuc-hop-hang-dau-viet-nam-53984.html

    3. Nguyễn Nguyễn says: Trả lời

      Tốt vậy cơ à. Thuốc này có lâu không thì khỏi được hả bạn?

    4. Viện nha khoa Vidental says: Trả lời

      Chào Bạn, trung tâm đã nhận được thông tin từ Bạn. Về thời gian dùng thuốc sẽ tùy thuộc vào tình trạng răng miệng của từng người mà sẽ có liều lượng và thời gian khác nhau. Để có thể tư vấn cụ thể cho Bạn, Vidental cần nắm rõ hơn về tình trạng của Bạn. Bạn vui lòng để lại số điện thoại hoặc liên hệ đến số hotline 0987 933 309 để được Bác sĩ tư vấn cụ thể. Cảm ơn Bạn!

    5. Phú Cương says: Trả lời

      Dùng thuốc chữa bệnh thì tùy từng người mà thời gian khác nhau chứ. Nhưng xác định dùng đông y thì thời gian nó sẽ lâu hơn tây y nhưng được cái nó cho hiệu quả tốt, lâu dài không bị tác dụng phụ. Cứ liên hệ cho bác sĩ biết tình trạng bác sĩ sẽ tư vấn cho. Tôi thấy bác sĩ của Vidental này nhiệt tình, hỏi gì đều được tư vấn hết

    6. Võ Huy says: Trả lời

      Viện nha khoa vidental này có vẻ nối tiếng nhỉ. Thấy họ có cả hệ sinh thái với có các mảng nha khoa thẩm mỹ, nha khoa điều trị với nha khoa trẻ em riêng. Mà bên này thấy bảo cũng đầu tư máy móc hiện đại, xem mọi người review khen bác sĩ của họ nhiều lắm

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

Hệ thống cơ sở
VĂN PHÒNG ĐIỀU HÀNH

LK 56, Đường số 23, Khu đô thị Thành phố Giao lưu, Bắc Từ Liêm, Hà Nội

Điện thoại: (+84) 987.933.309

HỆ THỐNG CHI NHÁNH

ViDental - Yteeth : Lô 13, khu đấu giá Tân Triều, Thanh Trì, Hà Đông, HN (cạnh FPT shop ngã 3 Yên Xá)

ViDental - NewGate : Số 4 Đặng Tất, P. Tân Định, Q.1, TP. HCM

ViDental - NewGate : 218 Tân Hương, P. Tân Quý, Q. Tân Phú, TP. HCM

ViDental - Apec : 359C - 359D Đỗ Xuân Hợp, Phường Phước Long B – TP. Thủ Đức, TP. HCM

ViDental - WinSmile : Số 51B đường Lê Duẩn, Phường Cửa Nam, Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội

Số 179, đường Nguyễn Văn Thương, Phường 25, Quận Bình Thạnh, TP.HCM (Đang nâng cấp)

Số 7 Ngách 8/11 Đường Lê Quang Đạo, Mễ Trì, Nam Từ Liêm, Hà Nội (Đang nâng cấp)

Messenger zalo